leaders

Council of Ministers

Line
શ્રી વિજયભાઈ આર. રૂપાણી
Shri Vijaybhai R. Rupani

સામાન્ય વહીવટ, ઉદ્યોગો, ગૃહ, શહેરી વિકાસ, બંદરો, ખાણ અને ખનીજ, માહિતી અને પ્રસારણ, પેટ્રોલિયમ, ક્લાયમેટ ચેન્જ, આયોજન, વિજ્ઞાન અને તકનીક, બધી નીતિઓ અને અન્ય બાબતોને અન્ય મંત્રીઓને ફાળવાયેલી નથી.

શ્રી પ્રદીપસિંહ ભગવતસિંહ જાડેજા
Council of Ministers

હોમ, ઊર્જા, વિધાન અને સંસદીય બાબતો, કાયદા અને ન્યાય, (રાજ્ય પ્રધાન) પોલીસ હાઉસિંગ, બોર્ડર સિક્યુરિટી, સિવિલ ડિફેન્સ, ગ્રામ રક્ષક દળ, જેલ, પ્રતિબંધ આબકારી, સ્વૈચ્છિક સંગઠનોનું સંકલન, બિન નિવાસી ગુજરાતીઓ, પ્રોટોકોલ ( બધા સ્વતંત્ર ચાર્જ)

શ્રી કિશોર કણણી (કુમાર)
Council of Ministers

આરોગ્ય અને પરિવાર કલ્યાણ, તબીબી શિક્ષણ

શ્રી રણછોડભાઈ ચણાભાઈ ફાલદુ
Shri Ranchhodbhai Chanabhai Faldu

કૃષિ, ગ્રામીણ વિકાસ, મત્સ્યોદ્યોગ, પશુપાલન, પરિવહન

શ્રી સૌરભ પટેલ
Shri Saurabh Patel

ઊર્જા

શ્રી ગણપતભાઈ વેસ્તાભાઈ વસવા
Shri Ganpatbhai Vestabhai Vasava

આદિજાતિ વિકાસ, પ્રવાસન, વન, મહિલા અને બાળ કલ્યાણ

શ્રી જયેશ રાદડિયા
Shri Jayesh Radadiya

ફૂડ, નાગરિક પુરવઠા અને ગ્રાહક બાબતો, કોટેજ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ, પ્રિન્ટિંગ અને સ્ટેશનરી

શ્રી ઇશ્વરભાઈ (અનિલ) રમનભાઈ પરમાર
Shri Ishwarbhai(Anil) Ramanbhai Parmar

સામાજિક ન્યાય અને સશક્તિકરણ (અનુસૂચિત જાતિના કલ્યાણ સહિત, સામાજિક અને શૈક્ષણિક પછાત વર્ગોના કલ્યાણ)

શ્રી પારબતાભાઈ સભાવભાઈ પટેલ
Shri Parbatbhai Savabhai Patel

સિંચાઈ, પાણી પુરવઠા (સ્વતંત્ર ચાર્જ)

શ્રી બચ્ચુભાઈ મેગાનભાઈ ખાબદ
Shri Bachubhai Maganbhai Khabad

ગ્રામીણ આવાસન, ગ્રામીણ વિકાસ, પશુપાલન, ગાય સંવર્ધન

શ્રી જયદ્રથસિંહજી ચંદ્રસિંહજી પરમાર
Shri Jaydrathsinh Chandrasinh Parmar

કૃષિ (રાજ્ય પ્રધાન) પંચાયત, પર્યાવરણ (સ્વતંત્ર ચાર્જ)

શ્રી દિલીપકુમાર વીરજી ઠાકોર
Shri Dilipkumar Viraji Thakor

શ્રમ અને રોજગાર, આપત્તિ વ્યવસ્થાપન, દેવસ્ટન, યાત્રાધામ વિકાસ

શ્રી નિતીનભાઈ પટેલ
Shri Nitinbhai Patel

નાણા, માર્ગો અને મકાન, આરોગ્ય અને પરિવાર કલ્યાણ, તબીબી શિક્ષણ, નર્મદા, કલ્પસર, કેપિટલ પ્રોજેક્ટ

શ્રી ભુપેન્દ્રસિંહ માનુભ ચુડાસમા
Shri Bhupendrasinh Manubha Chudasama

શિક્ષણ (પ્રાથમિક, માધ્યમિક અને પુખ્ત), ઉચ્ચ અને ટેકનિકલ શિક્ષણ, કાયદો અને ન્યાય, વિધાન અને સંસદીય બાબતો, મીઠું ઉદ્યોગ, ગાય-બ્રીડિંગ અને નાગરિક ઉડ્ડયન

શ્રી ઇશ્વરશ્વસિંહ ઠાકોરભાઈ પટેલ
Council of Ministers

સહકાર, રમતગમત, યુથ અને સાંસ્કૃતિક પ્રવૃત્તિઓ (સ્વતંત્ર ચાર્જ), પરિવહન (રાજ્ય પ્રધાન)

શ્રી વાસનભાઈ ગોપાલભાઈ અહીર
Shri Vasanbhai Gopalbhai Ahir

સામાજિક અને શૈક્ષણિક પછાત વર્ગના કલ્યાણ

શ્રીમતી પ્રતિભાબિને વિજયભાઈ દવે
Shri Vibhavariben Vijaybhai Dave

મહિલા અને બાળ કલ્યાણ, શિક્ષણ (પ્રાથમિક અને ઉચ્ચતર શિક્ષણ) અને યાત્રા

શ્રી રમણલાલ નાનુભાઈ પાટકર
Council of Ministers

વન અને આદિજાતિ વિકાસ

Top